Hudama za Wakala zitatolewa kwa: Huduma za SMIDA

«  Mikopo yenye masharti nafuu
- Wajasiriamali wazalishaji wenye
viwanda vidogo vidogo, vidogo na . Vitendea kazi kama vile mashine
vya kati.
- Kusaidia upatikanaji wa masoko ya
- Vijana wenye ujuzi na wana mawazo bidhaa
ya kuanzisha viwanda.
«  Kutoa mafunzo ya uendelezaji
- Vijana na wanawake wenye miradi viwanda
ya viwanda, uzalishaji na ujasiriamali.

. Kutoa ushauri wa kitaalam
« Vikundi maalum vikiwemo vya watu

wenye ulemavu, wenye mawazo ya - Kutenga maeneo ya uwekezaji wa
miradi ya shughuli za uzalishaji na viwanda vidogo vidogo , vidogo
ujasiramali katika sekta ya viwanda na vya kati

vidogo vidogo, vidogo na vya kati.

- Kampuni zilizojiwekeza katjka
vidogo vidogoauisl®8e 1a vya kati.
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WAKALA WA MAENDELEO YA
VIWANDA VIDOGO VIDOGO,
VIDOGO NA VYA KATI
ZANZIBAR




Kazi za SMIDA:

Kubuni na kutekeleza mipango ya
kusaidia maendelo ya miradi ya
viwanda vidogo vidogo, vidogo na
vya kati

Kushajihisha uanzishaji na kuendeleza
miradi ya viwanda vidogo vidogo,
vidogo na vya kati.

Kutoa ushauri elekezi, kuratibu,
kufatilia na kutathmini utendaji wa
miradi ya viwanda vidogo vidogo,
vidogo na vya kati

+ Kuanzisha, kuendesha au kuwezesha
upatikanaji wa huduma za mikopo
yenye masharti nafuu na Huduma
nyengine za kifedha kwa ajili ya miradi
ya viwanda vidogo vidogoi€
vya kati.

Dira ya SMIDA:

Kuwa na Mfumo mkuu wa kukuza na
kuimarisha ushindani wa maendeleo ya
viwanda vidogo vidogo, vidogo na vya
kati kwa maendeleo endelevu ya uchumi
wa Zanzibar

Dhamira:

Kuwezesha upatikanaji wa rasilimali
zinazohitajika na wazalishaji wadogo
wadogo, wadogo na wa Kati kwa
uzalishaji wa Bidhaa na huduma za
Ushindani
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Historia ya SMIDA

Katika kipindi cha miaka ya 80, Serikali ya
mapinduzi Zanzibar, ilifanya mageuzi ya
kiuchumi ambapo sekta binafsi zilipewa
fursa kuwekeza katika sekta ya viwanda.
Kwa kipindi hicho kulikuwa na kiwanda
cha Cotex kilichozalisha nyuzi, vitambaa na
Bancoau Afro-chem kilichozalisha

magodoro. Maamuzi ya kufungua milango
ya uchumi kwa sekta binafsi yalianza
kutekelezwa kati kati ya miaka hio
yalipelekea Serikali kujitoa katika uzalishaji
na biashara za moja kwa moja kwa
kubinafsisha baadhi ya viwanda vyake.

Dhamira ya uwepo wa SMIDA:

- Kuongezeka kwa mabhitaji ya huduma za
ugani (Extension Services) kwa miradi ya
Viwanda vidogo vidogo, Vidogo na vya
Kati.

- Haja ya kushajihisha matumizi ya

teknolojia muafaka kwa miradi ya

viwanade 890 vidogo, vidogo na vya
engo la't gakinato, ajira
L\Wva MaSOROE




Kazi za SMIDA:

Kubuni na kutekeleza mipango ya
kusaidia maendelo ya miradi ya
viwanda vidogo vidogo, vidogo na
vya kati

Kushajihisha uanzishaji na kuendeleza
miradi ya viwanda vidogo vidogo,
vidogo na vya kati.

Kutoa ushauri elekezi, kuratibu,
kufatilia na kutathmini utendaji wa
miradi ya viwanda vidogo vidogo,
vidogo na vya kati

« Kuanzisha, kuendesha au kuwezesha
upatikanaji wa huduma za mikopo
yenye masharti nafuu na Huduma
nyengine za kifedha kwa ajili ya miradi
ya viwanda vidogo vidogo-ie
vya kati.

Dira ya SMIDA:

Kuwa na Mfumo mkuu wa kukuza na
kuimarisha ushindani wa maendeleo ya
viwanda vidogo vidogo, vidogo na vya
kati kwa maendeleo endelevu ya uchumi
wa Zanzibar

Dhamira:
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wadogo, wadogo na wa Kati kwa
uzalishaji wa Bidhaa na huduma za
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Historia ya SMIDA

Katika kipindi cha miaka ya 80, Serikali ya
mapinduzi Zanzibar, ilifanya mageuzi ya
kiuchumi ambapo sekta binafsi zilipewa
fursa kuwekeza katika sekta ya viwanda.
Kwa kipindi hicho kulikuwa na kiwanda
cha Cotex kilichozalisha nyuzi, vitambaa na
Bancoau Afro-chem kilichozalisha

magodoro. Maamuzi ya kufungua milango
ya uchumi kwa sekta binafsi yalianza
kutekelezwa kati kati ya miaka hio
yalipelekea Serikali kujitoa katika uzalishaji
na biashara za moja kwa moja kwa
kubinafsisha baadhi ya viwanda vyake.

Dhamira ya uwepo wa SMIDA:

- Kuongezeka kwa mahitaji ya huduma za
ugani (Extension Services) kwa miradi ya
Viwanda vidogo vidogo, Vidogo na vya
Kati.

- Haja ya kushajihisha matumizi ya

ieknolojia muafaka kwa miradi ya

viwandowigego vidogo, vidogo na vya
engo la ReRmEakipato, ajira
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